

TANGAZO LA SERIKALI NA la tarehe

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA

SURA 290

SHERIA NDOGO

Zimetungwa chini ya vifungu vya 6(1) na 16(1)

SHERIA NDOGO ZA (ADA NA USHURU) ZA HALMASHAURI YA MJI
MBINGA ZA MWAKA 2016

Jina na mwanzo wa kuanza kutumika	1	Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo za (Ada na Ushuru) za Halmashauri ya Mji wa Mbinga za mwaka 2016 na zitaanza kutumika baada ya kutangazwa kwenye Gazeti la Serikali.
Matumizi	2	Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote lililo chini ya mamlaka ya Halmashauri ya Mji wa Mbinga.
Tafsiri	3	<p>Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa itakapoelekezwa vinginevyo;-</p> <p>“Ada” maana yake ni tozo, kodi, ushuru au malipo yatakayolipwa na mtu yeyote kwa Halmashauri kwa ajili ya kupata kibali, huduma ya leseni, ukaguzi wa ramani na majengo, ukaguzi wa viwanja, upimaji wa viwanja, uhamishaji miliki ya viwanja, uchapishaji stakabadhi, zabuni, kodi ya pango na huduma nyinginezo.</p> <p>“Afisa Masuuli” maana yake ni Mkurugenzi au Afisa yeyote atakayeidhinishwa kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi.</p> <p>“Afisa Mwidhiniwa” maana yake Afisa yeyote atakayeteuliwa na Halmashauri au Mkurugenzi kwa ajili ya kutekeleza Sheria Ndogo hizi.</p> <p>“Barabara” maana yake ni barabara zote zilizo katika eneo la mamlaka ya Halmashauri zinazo milikiwa na kuhudumiwa na Halmashauri au Serikali Kuu.</p>

“Bidhaa” maana yake ni zao au kitu chochote kilichotengwa au kuwekwa katika eneo lililotengwa au kuamriwa na Halmashauri kuwa soko au eneo la kuuzia bidhaa.

“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Mji wa Mbinga

“Jengo” maana yake ni jengo lolote lililojengwa kwa kutumia vifaa vya aina yoyote ile na ni pamoja na jengo lililojengwa kwa kutumia udongo, nyasi na miti, jengo la biashara, makazi, kibanda, konteina, mwavuli uliosimikwa kwa ajili ya shughuli za biashara katika eneo lolote ambalo limeruhusiwa kutumiwa na mtu kibiashara katika eneo la mamlaka ya Halmashauri.

“Kibali” maana yake ni kibali chochote cha maandishi kilichotolewa na Mkurugenzi kwa mtu yeyote anayepata huduma yoyote au mtu anayepata huduma kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.

“Kibanda” maana yake ni kibanda chochote cha biashara kilichojegwa katika eneo linalomikiwa na Halmashauri au mtu binafsi.

“Kodi ya pango” maana yake ni kodi ya pango itakayolipwa na mtu yeyote aliyepanga katika kibanda cha biashara, meza za soko, eneo au jengo lolote la Halmashauri pamoja na vibanda vya biashara vilivyojengwa na watu binafsi katika eneo la Mamlaka ya Halmashauri.

“Machinjio” maana yake ni machinjio yanayo milikiwa na Halmashauri au sehemu iliyotengwa na Halmashauri kwa ajili ya huduma ya kuchinja wanyama au kuanikia ngozi za wanyama waliochinjwa.

“Mazao” au “zao” maana yake ni mazao ya kilimo au misitu, inajumuisha pamoja na nafaka na matunda aina za ndizi mbivu, ndizi za kupika, miwa, matunda aina ya nanasi, machungwa, parachichi, tikiti-maji, maembe na mengineyo yenye asili hiyo.

“Mfanyabiashara” maana yake ni mfanyabiashara yeyote anayeza bidhaa katika eneo la Mamlaka ya Halmashauri ikiwa ni pamoja na mfanyabiashara NdogoNdogo au machinga.

“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji wa Mbinga pamoja na Afisa yeyote wa Halmashauri atakaye kuwa anatekeleza majukumu ya Mkurugenzi kwa Mujibu wa Sheria Ndogo hizi.

“Mtu” maana yake ni mtu binafsi, kikundi cha watu, taasisi au kampuni ambayo inafanya biashara ya aina yoyote katika eneo la Halmashauri,

“Sheria” maana yake ni Sheria ya Fedha za Serikali za Mitaa, Sura ya 290.

“Soko” maana yake ni eneo au soko liliotengwa na linalomikiwa na Halmashauri kama soko kwa ajili ya huduma ya umma.

“Stakabadhi” maana yake ni stakabadhi ya kieletroniki itakayotolewa na Halmashauri kama uthibitisho wa malipo ya ada au ushuru.

“Takataka” maana yake ni taka ngumu, taka maji au kimiminika pamoja na taka laini.

“Wakala” maana yake ni taasisi au kampuni iliyoteuliwa au kuingia mkataba na Halmashauri kwa ajili ya kukusanya ushuru au ada kwa niaba ya Halmashauri.

Ada na Ushuru	4	(1)	Halmashauri itatoza Ada na Ushuru katika biashara, huduma, vibali au leseni mbalimbali zinazotolewa na Halmashauri kama ilivyoorodheshwa katika majedwali yaliyopo katika Sheria Ndogo hizi.
Ushuru wa machinjio na ukaguzi wa nyama	5	(1)	Halmashauri itatoza ushuru wa machinjio na ada ya ukaguzi wa nyama kwa kila mnyama atakayechinjwa katika machinjio ya Halmashauri kwa kiwango kilichoidhinishwa kwenye Sehemu A Jedwali I la Sheria Ndogo hizi.

- (2) Itakuwa ni marufuku kwa mtu yeyote
- (a) Kuchinja ng'ombe, mbuzi, kondoo au nguruwe nje ya eneo lililotengwa kama machinjio na Halmashauri.
- (b) Kuuza nyama ambayo haikupimwa au haikukaguliwa na mtalamu wa mifugo.
- Ushuru wa madini ya ujenzi 6 (1) Halmashauri itatoza ushuru wa madini ya ujenzi kwa kila msafirishaji wa madini hayo ndani ya eneo la Halmashauri kwa kiwango kilichoidhinishwa kwenye Sehemu B Jedwali I la Sheria Ndogo hizi.
- (2) Itakuwa ni marufuku kwa mtu yeyote
- (a) Kuchimba madini ya ujenzi katika eneo lisiloruhusiwa na Halmashauri.
- (b) Kuchimba, kusafirisha madini ya ujenzi bila kuwa na kibali cha ujenzi kutoka mamlaka husika.
- Ushuru wa kituo cha basi 7 (1) Halmashauri itatoza ushuru kwa magari yanayoingia na kutoka nje ya kituo cha Basi cha Halmashauri kwa kiwango kilichoidhinishwa kwenye Sehemu C Jedwali I la Sheria Ndogo hizi.
- (2) Magari yafuatayo hayatatozwa ushuru wa kituo cha basi
- i) Magari ya serikali na wanaadiplomasia
- ii) Magari ya majeshi yote ya ulinzi na usalama
- iii) Magari ya wagonjwa na ya usafi
- Ada za kukodi na kupanga. 8 (1) Halmashauri itakodisha mali, mitambo, kumbi na itapangisha, nyumba za kuishi na vizimba au vibanda vinavyomilikiwa na Halmashauri kwa ajili ya kufanyia biashara kwa kiwango kilichoidhinishwa kwenye Sehemu D Jedwali I lililopo kwenye Sheria Ndogo hizi.
- (2) Mtu yeyote atakayehitaji kukodi au kupangishwa mali yoyote, nyumba, kibanda, vizimba au kumbi na Halmashauri atapaswa kuwasilisha maombi yake kwa Afisa Masuuli ambapo iwapo atakubaliwa atapaswa kuingia Mkataba na Halmashauri wa ukodishaji au upangaji.
- Ada za kibali cha ujenzi na huduma 9 (1) Halmashauri itatoza ada za kibali cha ujenzi na huduma nyingine za ardhi kwa viwango vilivyoainishwa kwenye Sehemu E Jedwali I la Sheria Ndogo hizi.

nyingine za ardhi	(2)	Kibali cha ujenzi kitatolewa na Mkurugenzi wa Halmashauri baada ya kuidhinishwa na kamati Ndogo ya mipango miji, mazingira na ujenzi.
	(3)	Itakuwa ni marufuku kwa mtu yeyote kujenga jengo bila kupewa kibali cha ujenzi na Halmashauri.
Mamlaka na uwezo wa Halmashauri	10	Halmashauri itakuwa na uwezo wa kuamuru kufunga biashara yoyote ya mmiliki au mtumiaji wa huduma yoyote baada ya kutoa notisi endapo mmiliki au mtumiaji atakataa kulipa ada, ushuru au kibali kama ilivyoorodheshwa chini ya Sheria Ndogo hizi.
Namna ya kukusanya Ada na Ushuru	11	<p data-bbox="467 741 1443 898">(1) Halmashauri itaweka utaratibu itakavyoona unafaa ikiwa ni pamoja na kutenga maeneo maalumu ya kutoza Ada na Ushuru katika vyanzo vya mapato kama ilivyoainishwa kwenye kifungu cha 4 cha Sheria Ndogo hizi.</p> <p data-bbox="467 951 1443 1108">(2) Malipo ya Ada au Ushuru yatakayotozwa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi yatalipwa kwa Halmashauri au wakala na kutolewa stakabadhi halali ya kielekroniki kama kielelezo cha malipo yaliyofanyika.</p> <p data-bbox="467 1161 1443 1276">(3) Malipo yatathibitishwa kwa kuonyesha stakabadhi ya Halmashauri na hautakuwa utetezi kwa mmiliki au mtumiaji kudai kwamba amelipa na hakupewa stakabadhi.</p> <p data-bbox="467 1329 1443 1402">(4) Ada au Ushuru unaotozwa chini ya Sheria Ndogo hizi utalipwa kabla ya kupata huduma, leseni au kibali.</p> <p data-bbox="467 1455 1443 1654">(5) Bila kuathiri masharti ya kifungu kidogo cha (2) ya kifungu cha 11 cha Sheria Ndogo hizi Halmashauri au wakala kwa idhini ya Afisa Masuuli itatoa kwa mlipaji stakabadhi halali ya kawaida kama kielelezo cha malipo yaliyofanyika endapo stakabadhi ya kielekroniki haiwezi kutolewa.</p>
Utaratibu wa kukusanya madeni ya ada na	12	(1) Halmashauri au Wakala atakuwa na mamlaka ya kukamata bidhaa au mali ya mtu yoyote endapo ameshindwa kulipa Ada au Ushuru ndani ya muda aliotakiwa kulipa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.

ushuru		<p>(2) Endapo bidhaa au mali itakayokamtwa na Halmashauri au wakala haitolipiwa Ada au Ushuru unaodaiwa ndani ya siku saba kwa mali au bidhaa zisizoharibika haraka na ndani ya siku mbili kwa mali au bidhaa kwa mali zinazoharibika haraka, Halmashauri itakua na mamlaka ya kuuza bidhaa au mali na fedha zitakazopatikana zitawekwa kwenye akaunti ya Halmshauri.</p> <p>(3) Wakala hataruhusiwa kuuza au kufanya jambo lolote kwa mali au bidhaa iliyokamatwa chini ya fungu la 2 la kifungu cha 12 cha Sheria Ndogo hizi bila kupata idhini ya Afisa Masuuli.</p> <p>(4) Halmashauri inaweza kukusanya madeni ya ada na ushuru kwa njia ya mahakama.</p> <p>(5) Halmashauri haitawajibika kwa namna yoyote ile kwa hasara itakayotokea wakati wa kukusanya madeni au kwa mali zilizokamatwa na kushikiliwa na Halmashauri.</p>
Wajibu wa kulipa Ada au Ushuru	13	<p>(1) Ni wajibu wa kila mtu anayetakiwa Ada au Ushuru kulipa kiwango cha Ada au Ushuru kama ilivyoainishwa katika Sheria Ndogo hizi.</p> <p>(2) Ni wajibu wa kila mtu kutoa taarifa sahihi kwa Halmashauri au Wakala kuhusu bidhaa au mali zinazotakiwa kulipiwa Ada au Ushuru.</p> <p>(3) Itakuwa ni wajibu kwa kila mtu anayelipa Ada au Ushuru kutunza kumbukumbu za malipo.</p>
Kibali au leseni	14	<p>(1) Halmashauri itatoa kibali au leseni kwa mfanyabiashara au mtu yoyote kadri itakavoona inafaa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.</p> <p>(2) Ni wajibu kwa kila mfanyabiashara au mtu yoyote anayetaka kufanya biashara au jambo lolote linalohitaji kibali au leseni kuomba na kupata leseni au kibali kutoka Halmashauri.</p>
Uteuzi wa wakala	15	<p>Halmashauri itakuwa na mamlaka ya kuteuwa mtu, Kampuni au Taasisi iliyosajiliwa kwa mujibu wa Sheria kukusanya Ada au Ushuru kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi</p>

Wajibu wa wakala	16	<p>Wakala aliyeteuliwa chini ya kifungu cha 15 cha Sheria Ndogo hizi, atakuwa na wajibu wa:-</p> <p>(a) Kukusanya na kupokea Ada au Ushuru kwa niaba ya Halmashauri katika eneo alilopangiwa na kwa kiwango kilichoidhinishwa chini ya Sheria Ndogo hizi.</p> <p>(b) Wakala atakusanya Ada au Ushuru kwa kutumia mfumo wa kielektroniki na kuwasilisha makusanyo yote kwa kuzingatia masharti ya mkataba wa uwakala alioingia na Halmashauri.</p>
Makosa kwa wakala	17	<p>Itakuwa ni kosa kwa wakala kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi endapo:-</p> <p>(1) Atajaribu au atakusanya Ada au Ushuru bila idhini ya Halmashauri.</p> <p>(2) Atajaribu au atakusanya Ada au Ushuru kwa kiwango tofauti na kilichoidhinishwa katika Sheria Ndogo hizi.</p> <p>(3) Atashindwa kuwasilisha au atawasilisha pungufu ya kiwango cha Ada au Ushuru kilichokubaliwa katika mkataba wa kukusanya Ada au ushuru kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.</p> <p>(4) Atashindwa kutoa stakabadhi halali ya malipo kwa Ada au Ushuru aliokusanya kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.</p> <p>Atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa faini isiyoziidi shilingi elfu hamsini (50,000/=) au kifungu kisichozidi miezi kumi na mbili au vyote kwa pamoja na kulipa kiasi cha fedha anachodaiwa.</p>
Uwezo wa Afisa mwidhiniwa	18	<p>Bila kuathiri masharti yaliyowekwa na Sheria Ndogo hizi Afisa Mwidhiniwa anaweza kuingia katika eneo lolote au jengo lolote kwa nia ya kukusanya, kufanya tathimini au jambo lolote linalohusiana na Ada, Ushuru, Leseni au Kibali kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.</p>
Makosa	19	<p>Itakuwa ni kosa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi endapo mtu yeyote:-</p> <p>(1) Atashindwa, atadharau, atakwepa au atakataa kulipa Ada au Ushuru au kutekeleza agizo lolote alilopewa na Halmashauri kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.</p>

- (2) Atamshawishi mtu au kundi la watu kukataa au kukwepa kulipa Ada au Ushuru.
- (3) Atamzuia kwa namna yoyote ile Afisa Mwidhiniwa kutekeleza majukumu yake kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.
- (4) Atatumia nyaraka za kughushi kwa nia ya kujipatia manufaa yatokanayo na ukusanyaji wa Ada au Ushuru ndani ya
- (5) Halmashauri.

(6) Atashindwa au atatoa taarifa za uongo kwa Halmashauri kuhusu bidhaa au mali zinazotakiwa kulipiwa Ada au Ushuru.

Atashindwa kutunza kumbukumbu sahihi za malipo ya Ada au Ushuru.

- | | | |
|------------------|----|---|
| Adhabu | 20 | <ul style="list-style-type: none"> (1) Mtu yoyote atakayekwenda kwenda kinyume na masharti ya Sheria Ndogo hizi atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa faini isiyoziidi shilingi elfu hamsini (50,000/=) au kifungo kisichozidi miezi kumi na mbili (12) au vyote kwa pamoja. (2) Mtu yeyote atakayepatikana na hatia kutokana na uvunjaji wa Sheria Ndogo hizi atawajibika kulipa Halmashauri gharama za ukamataji na hasara na usumbufu mwingine wowote utaojitokeza. |
| Kufifilisha kosa | 21 | <p>Mkurugenzi atakuwa na uwezo wa kufifilisha kosa kwa kumtoa faini mtu yoyote aliyetenda kosa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi kiasi kisichozidi shilingi elfu hamsini (50,000/=) iwapo mkosaji atakiri kosa kwa hiari na kuwa tayari kujaza fomu maalum iliyoambatishwa kwenye Jedwali la II la Sheria Ndogo hizi na atatakiwa kulipa Ada au Ushuru kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.</p> |

JEDWALI NA. I
SEHEMU A
 Limetungwa chini ya kifungu cha 5(1)

1. USHURU WA MACHINJIO

Na	Mnyama	Kiasi (Tshs)	Idadi
1.	Ng'ombe	1000/=	Kila ng'ombe mmoja
2.	Mbuzi au kondoo	400/=	Kila mbuzi au kondoo mmoja
3.	Nguruwe	400/=	Kila nguruwe mmoja

2. USHURU WA UKAGUZI WA NYAMA

Na	Mnyama	Kiasi (Tshs)	Idadi
1	Ng'ombe	1000/=	Kila ng'ombe mmoja
2.	Mbuzi au kondoo	600/=	Kila mbuzi au kondoo mmoja
3	Nguruwe	600/=	Kila nguruwe mmoja

3. USHURU WA NGOZI

Na	Aina ya ngozi	Kiasi(Tsh)	Idadi
1.	Ngozi ya ng'ombe	500/=	Kwa kipande
2.	Ngozi ya mbuzi au kondoo	250/=	Kwa kipande

SEHEMU B
 Chini ya kifungu cha 6
USHURU WA MADINI YA UJENZI

Na	Ukubwa wa gari	Ushuru
1	Gari tani 1	1000/= Kwa Safari
2	Gari tani 2	2000/= Kwa Safari
3	Gari tani 3	2500/= Kwa Safari
4	Gari tani 4-6	3000/= Kwa Safari
5	Gari tani 7	5000/= Kwa Safari
6	Gari tani 8 na kuendelea	8,000/= Kwa Safari
7	Usafirishaji wa vifaa vingine vya ujenzi kama matofali Ushuru utatozwa kwa mchanganuo kama ulivyotolewa hapo juu.	

SEHEMU C
Chini ya kifungu cha 7
USHURU WA KITUO KIKUU CHA MABASI NA VITUO VINGINE
VITAKAVYOANZISHWA NDANI YA HALMASHAURI

Na	Aina ya gari	Ushuru
1	Basi la abiria zaidi ya 40	2000/= Kila linapotoka kituoni
2	Basi abiria 20 – 40	1500/= Kila linapotoka kituoni
3	Basi la abiria 1 – 20	1000/= Kila inapotoka kituoni
4	Taxi	500/= Kila inapotoka kituoni
5	Magari mengine yasiyo ya biashara	500/= Kila inapotoka kituoni

SEHEMU D
Chini ya kifungu cha 8
ADA YA KUKODI MALI ZA HALMASHAURI

Na	Aina ya mali	Ada
1	Kukodisha ukumbi wa Halmashauri kwa ajili ya semina au shughuli binafsi	100,000/= Kwa siku
2	(a) Kupanga kizimba cha biashara sokoni	5,000/= Kwa mwezi
	(b) Kupanga chumba au kibanda eneo la kituo cha mabasi.	100,000/= Kwa mwezi vyumba vya chini 60,000/= Kwa mwezi vyumba vya Juu
	(c) Kupanga chumba cha nje soko la misheni au soko kuu.	50,000/= Kwa mwezi
	(d) Kupanga chumba cha ndani soko la misheni au soko kuu	30,000/= Kwa mwezi
3	Kukodi magari madogo	2000/= Kwa kilometa moja
4	Kukodi magari makubwa	3500/= Kwa kilometa moja
5	Kukodi gari ya kuzoa taka maji	100,000/= kwa trip
6	Kukodi kijiko (wheel roader)	350,000/= Kila masaa 8 kwa vijiji visivyofanya biashara
		500,000/= Kila masaa 8 kwa wafanyabiashara au watu binafsi
6	Kukodi pikipiki	20,000/= Kwa masaa nane
7	Kukodi mashine nyingine yoyote	500,000/= Kwa kila masaa nane
8	Kodi ya pango nyumba za Halmashauri	20,000/= Kwa mwezi

SEHEMU E
Chini ya kifungu cha 9
ADA ZA HUDUMA ZA ARDHI

Na	Kibali cha ujenzi	Kiasi(Tsh)	
1.	Ghorofa zaidi ya kuendelea	120,000/=	
2.	Taasisi mbalimbali	100,000/=	
3.	Ghala au bohari	200,000/=	
4	Kituo cha Mafuta, Hoteli	250,000/=	
5	Viwanda vya huduma (Service Industrial Plot)	50,000/=	
6	Nyumba za makazi	20,000/=	
7	Nyumba za makazi na biashara	25,000/=	
8	Ramani ya kitalu (Block Plan)	5,000/=	
9	Ghorofa 1 (Multi Storey Structures)	100,000/=	
10	Mnara	300,000/=	
11	Majengo mengine yote ambayo hayakutajwa	20,000/=	
12	Viwanda (Industrial Plot)	150,000/=	
13	Uzio wa matofali (fence)	50,000/=	
14	Kibali kidogo cha ukarabati wa jengo	20,000/=	
Ada ya kubadilisha matumizi ya Ardhi, kugawa viwanja, mashamba na au kurekebisha mchoro			
	Matumizi ya Awali	Matumizi yanayoombwa	Kiasi(Tsh)
1	Makazi pekee	Makazi na biashara	100,000/=
2	Makazi pekee	Makazi zaidi ya moja	100,000/=
3	Makazi pekee	Shule ,Hosteli,Zahanati na huduma nyinginezo za jamii	50,000/=
4	Makazi pekee	Hoteli	150,000/=
5	Makazi na biashara	Kituo cha mafuta	200,000/=
6	Makazi na biashara	(Maduka makubwa) Super Market/Shooping Mall	200,000/=
7	Makazi pekee	(Viwanda/huduma) Service Trade/Industrial	200,000/=
8	Makazi pekee	Ghala (Yard/Godown)	200,000/=
9	Biashara	Makazi	50,000/=
10	Kugawa shamba kuwa viwanja vya makazi	makazi	100,000/=
11	Kugawa kiwanja cha makazi	makazi	100,000/=
12	Kugawa kiwanja kwa matumizi ya hoteli	biashara	200,000/=

13	Kugawa kiwanja kwa matumizi ya shule, hosteli, zahanati na huduma nyinginezo za jamii.	biashara	100,000/=
14	Ada ya uhakiki wa umiliki kiwanja au shamba (Official Search)		40,000/=

JEDWALI II

KUFIFILISHA KOSA

(Limetungwa chini ya kifungu cha 21)

Mimi.....nakiri kwa hiari yangu mwenyewe mbele ya.....ambaye ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Mbinga kwamba mnamo tarehe.....ya mwezi.....mwakanilitenda kosa la kukiuka masharti ya kifungu chacha Sheria Ndogo za (Ada na Ushuru) za Halmashauri ya Mji wa Mbinga za mwaka 2016.

Kwa mamlaka aliyopewa Mkurugenzi wa Halmashauri niko tayari kulipa kiasi cha Ushuru ninachodaiwa pamoja na faini.

NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI YA KWELI NA NIMEYATOA KWA HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU WANGU

Leo tarehe.....ya mwezi.....Mwaka.....

Jina.....

Saini.....

Mbele ya:

Jina.....

Cheo.....

Saini.....